Conjugarea verbului kutaka

Conjugarea verbului a vrea (kutaka) in limba swahili la toate timpurile:

kutaka- a vrea

Infinitiv:

  kukutaka
 

Indicativ

Prezent

(mimi) ninakutaka
(wewe) unakutaka
(yeye) anakutaka
(sisi) tunakutaka
(ninyi) mnakutaka
(wao) wanakutaka
Perfect

(mimi) nimekutaka
(wewe) umekutaka
(yeye) amekutaka
(sisi) tumekutaka
(ninyi) mmekutaka
(wao) wamekutaka
Trecut

(mimi) nilikutaka
(wewe) ulikutaka
(yeye) alikutaka
(sisi) tulikutaka
(ninyi) mlikutaka
(wao) walikutaka

Mai mult ca perfectul

(mimi) nilikuwa nimekutaka
(wewe) ulikuwa umekutaka
(yeye) alikuwa amekutaka
(sisi) tulikuwa tumekutaka
(ninyi) mlikuwa mmekutaka
(wao) walikuwa wamekutaka
Viitor

(mimi) nitakutaka
(wewe) utakutaka
(yeye) atakutaka
(sisi) tutakutaka
(ninyi) mtakutaka
(wao) watakutaka
Viitor Perfect

(mimi) nitakuwa nimekutaka
(wewe) utakuwa umekutaka
(yeye) atakuwa amekutaka
(sisi) tutakuwa tumekutaka
(ninyi) mtakuwa mmekutaka
(wao) watakuwa wamekutaka

Continuu

Trecut

(mimi) nilikuwa ninakutaka
(wewe) ulikuwa unakutaka
(yeye) alikuwa anakutaka
(sisi) tulikuwa tunakutaka
(ninyi) mlikuwa mnakutaka
(wao) walikuwa wanakutaka
Trecut

(mimi) nilikuwa nikikutaka
(wewe) ulikuwa ukikutaka
(yeye) alikuwa akikutaka
(sisi) tulikuwa tukikutaka
(ninyi) mlikuwa mkikutaka
(wao) walikuwa wakikutaka

Viitor

(mimi) nitakuwa ninakutaka
(wewe) utakuwa unakutaka
(yeye) atakuwa anakutaka
(sisi) tutakuwa tunakutaka
(ninyi) mtakuwa mnakutaka
(wao) watakuwa wanakutaka

Viitor

(mimi) nitakuwa nikikutaka
(wewe) utakuwa ukikutaka
(yeye) atakuwa akikutaka
(sisi) tutakuwa tukikutaka
(ninyi) mtakuwa mkikutaka
(wao) watakuwa wakikutaka

Imperativ

 

(mimi)  
(wewe) kutaka!; ukutaka
(yeye)  
(sisi)  
(ninyi) kutakeni; mkutaka
(wao)  

Conjugarea verbelor in swahili.