Conjugarea verbului kuwa

Conjugarea verbului a fi (kuwa) in limba swahili la toate timpurile:

kuwa- a fi

Infinitiv:

  kukuwa
 

Indicativ

Prezent

(mimi) ninakuwa
(wewe) unakuwa
(yeye) anakuwa
(sisi) tunakuwa
(ninyi) mnakuwa
(wao) wanakuwa
Perfect

(mimi) nimekuwa
(wewe) umekuwa
(yeye) amekuwa
(sisi) tumekuwa
(ninyi) mmekuwa
(wao) wamekuwa

Trecut

(mimi) nilikuwa
(wewe) ulikuwa
(yeye) alikuwa
(sisi) tulikuwa
(ninyi) mlikuwa
(wao) walikuwa

Mai mult ca perfectul

(mimi) nilikuwa nimekuwa
(wewe) ulikuwa umekuwa
(yeye) alikuwa amekuwa
(sisi) tulikuwa tumekuwa
(ninyi) mlikuwa mmekuwa
(wao) walikuwa wamekuwa
Viitor

(mimi) nitakuwa
(wewe) utakuwa
(yeye) atakuwa
(sisi) tutakuwa
(ninyi) mtakuwa
(wao) watakuwa
Viitor Perfect

(mimi) nitakuwa nimekuwa
(wewe) utakuwa umekuwa
(yeye) atakuwa amekuwa
(sisi) tutakuwa tumekuwa
(ninyi) mtakuwa mmekuwa
(wao) watakuwa wamekuwa

Continuu

Trecut

(mimi) nilikuwa ninakuwa
(wewe) ulikuwa unakuwa
(yeye) alikuwa anakuwa
(sisi) tulikuwa tunakuwa
(ninyi) mlikuwa mnakuwa
(wao) walikuwa wanakuwa
Trecut

(mimi) nilikuwa nikikuwa
(wewe) ulikuwa ukikuwa
(yeye) alikuwa akikuwa
(sisi) tulikuwa tukikuwa
(ninyi) mlikuwa mkikuwa
(wao) walikuwa wakikuwa

Viitor

(mimi) nitakuwa ninakuwa
(wewe) utakuwa unakuwa
(yeye) atakuwa anakuwa
(sisi) tutakuwa tunakuwa
(ninyi) mtakuwa mnakuwa
(wao) watakuwa wanakuwa

Viitor

(mimi) nitakuwa nikikuwa
(wewe) utakuwa ukikuwa
(yeye) atakuwa akikuwa
(sisi) tutakuwa tukikuwa
(ninyi) mtakuwa mkikuwa
(wao) watakuwa wakikuwa

Imperativ

 

(mimi)  
(wewe) kuwa!; ukuwa
(yeye)  
(sisi)  
(ninyi) kuweni; mkuwa
(wao)