Conjugarea verbului na

Conjugarea verbului a avea (na) in limba swahili la toate timpurile:

na- a avea

Infinitiv:

kuna
 

Indicativ

Prezent

(mimi) ninana
(wewe) unana
(yeye) anana
(sisi) tunana
(ninyi) mnana
(wao) wanana
Perfect

(mimi) nimena
(wewe) umena
(yeye) amena
(sisi) tumena
(ninyi) mmena
(wao) wamena

Trecut

(mimi) nilina
(wewe) ulina
(yeye) alina
(sisi) tulina
(ninyi) mlina
(wao) walina

Mai mult ca perfectul

(mimi) nilikuwa nimena
(wewe) ulikuwa umena
(yeye) alikuwa amena
(sisi) tulikuwa tumena
(ninyi) mlikuwa mmena
(wao) walikuwa wamena
Viitor

(mimi) nitana
(wewe) utana
(yeye) atana
(sisi) tutana
(ninyi) mtana
(wao) watana
Viitor Perfect

(mimi) nitakuwa nimena
(wewe) utakuwa umena
(yeye) atakuwa amena
(sisi) tutakuwa tumena
(ninyi) mtakuwa mmena
(wao) watakuwa wamena

Continuu

Trecut

(mimi) nilikuwa ninana
(wewe) ulikuwa unana
(yeye) alikuwa anana
(sisi) tulikuwa tunana
(ninyi) mlikuwa mnana
(wao) walikuwa wanana
Trecut

(mimi) nilikuwa nikina
(wewe) ulikuwa ukina
(yeye) alikuwa akina
(sisi) tulikuwa tukina
(ninyi) mlikuwa mkina
(wao) walikuwa wakina

Viitor

(mimi) nitakuwa ninana
(wewe) utakuwa unana
(yeye) atakuwa anana
(sisi) tutakuwa tunana
(ninyi) mtakuwa mnana
(wao) watakuwa wanana
Viitor

(mimi) nitakuwa nikina
(wewe) utakuwa ukina
(yeye) atakuwa akina
(sisi) tutakuwa tukina
(ninyi) mtakuwa mkina
(wao) watakuwa wakina

Imperativ

(mimi)
(wewe) na!; una
(yeye)
(sisi)
(ninyi) neni; mna
(wao)